Barka da zuwa gidajen yanar gizon mu!

[shawarar dabaru] menene ya kamata a yi kafin ƙirar AS-RS tare da AGV / WCS / stacker?

1 cd7738b

Tare da ci gaba da ci gaba da sababbin fasaha, a cikin 'yan shekarun nan, sabon ra'ayi ƙamus, ɗakin karatu na atomatik mai girma uku, ya bayyana a cikin tsarin dabaru. Wurin ajiya mai girma uku na atomatik (AS-RS) sabon nau'in sito ne na zamani wanda ke ɗaukar manyan ɗakunan ajiya masu tsayi da ƙwanƙolin hanyar hanya, kuma yana yin aiki tare da kayan aiki iri-iri don gane damar shiga ta atomatik da sarrafa kaya. Yana fahimtar babban matakin ma'auni na ɗakunan ajiya mai girma uku ta hanyar amfani da kayan ajiya ta atomatik da sarrafa kwamfuta da fasaha na sarrafawa, kuma ya samar da cikakken tsarin tsarin kula da ɗakunan ajiya na zamani mai girma uku ta hanyar haɗa nau'ikan software na sarrafa ɗakunan ajiya daban-daban, saka idanu na hoto da tsara lokaci. software, tsarin gano lambar mashaya da tsarin sa ido, sarrafa robot, AGV trolley, tsarin rarraba kaya, tsarin ganowa stacker, tsarin sarrafa kaya, mai gano wurin kaya, da sauransu, A lokaci guda, zai haɓaka aikin ɗakin karatu mai girma uku da sauransu. samar da kamfanoni tare da cikakken bayani mai sarrafa kayan aiki daga ajiya, sufuri ta atomatik, samarwa ta atomatik zuwa gama rarraba samfurin.

87215a42

Ya kamata ku sani cewa kowane ɓangare na tsarin tsarin AS-RS yana taka takamaiman matsayi kuma daban-daban, kamar haka:

Shelves masu tsayi: manyan akwatunan ɗakuna ana amfani da su don adana kaya a cikin sigar ƙarfe. Tabbas, a halin yanzu, akwai nau'ikan asali guda biyu: welded shelf da shiryayye hade.

Pallet (akwatin kaya): pallet galibi ana amfani dashi don ɗaukar kaya, don haka ana kiranta kayan aikin tasha.

Titin titin hanya: ana amfani da shi don samun dama ta atomatik zuwa kaya. Dangane da tsarin tsarinsa, ana iya raba shi zuwa nau'i na asali guda biyu: ginshiƙi ɗaya da ginshiƙi biyu; Dangane da yanayin sabis ɗin sa, ana iya raba shi zuwa nau'ikan asali guda uku: madaidaiciyar hanya, lanƙwasa da abin hawa.

Tsarin jigilar kaya: tsarin jigilar kaya shine babban kayan aikin da ke gefe na ɗakunan ajiya mai girma uku, wanda ke da alhakin jigilar kaya zuwa ko daga ma'ajin. Tabbas, game da tsarin jigilar kayayyaki, masana'anta na Hebei hegris hegerls ajiya shiryayye na musamman ne na musamman. Ya fi samar da nau'ikan kayan jigilar kayayyaki iri-iri, kamar jigilar jirgin kasa, jigilar sarkar, tebur mai ɗagawa, motar rarraba, lif da jigilar bel. Bugu da ƙari, hegris kuma yana samarwa da kera wasu kayan ajiya, wato forklift, pallet, akwati, stacker, da dai sauransu, waɗanda suka cancanta ta cibiyoyi masu sana'a, Ƙwararrun Ƙwararru, Ƙwararrun masana'antu.

Tsarin AGV: wato mota mai jagora ta atomatik, wacce ta kasu kashi-kashi zuwa motar jagorar inductive da motar jagorar Laser gwargwadon yanayin jagorarta.

Tsarin sarrafawa ta atomatik: tsarin sarrafawa ne ta atomatik wanda ke tafiyar da dukkan kayan aiki na tsarin sito mai girma uku. Dangane da aiki na yanzu, ana amfani da yanayin bas ɗin filin azaman yanayin sarrafawa.

Tsarin sarrafa bayanai (WMS): wanda kuma aka sani da tsarin sarrafa kwamfuta. Ita ce tushen cikakken tsarin laburare mai girma uku mai sarrafa kansa. A halin yanzu, tsarin tsarin bayanai na atomatik mai girma uku yana ɗaukar babban tsarin bayanai (kamar Oracle, Sybase, da sauransu) don gina tsarin abokin ciniki / uwar garken, wanda za'a iya haɗa shi ko haɗa shi tare da wasu tsarin (kamar tsarin ERP). , da sauransu).

Tabbas, dalilin da yasa kamfanoni da yawa ke amfani da AS-RS shima yana da fa'idarsa. Wurin ajiya mai girma uku na atomatik AS-RS na iya haɓaka ƙimar amfani da sararin samaniya na ɗakunan ajiya na kasuwanci, rage filin ajiya, adana farashin saka hannun jari na ƙasa, da samar da ingantaccen tsarin dabaru don haɓaka samarwa da matakin sarrafa masana'antu. Har ila yau, za ta kara saurin samun damar yin amfani da kayayyaki don tabbatar da ingantacciyar hanyar samar da kayayyaki. Haka kuma, AS-RS kuma iya gane da overall ingantawa na tsarin, inganta matakin samar da dabaru management, da kuma gane duk-zagaye real-lokaci management na sito kayan a cikin kasafi tsari, wanda ba kawai rage da aiki tsanani. yana inganta yanayin aiki na ma'aikata, yana rage yawan kuɗin aiki, amma kuma yana rage koma baya na kudaden ƙididdiga; Ta wannan hanyar, an kafa cibiyar tattara bayanan kadarorin da aka haɗa, wanda ke inganta ingantaccen tushe don duk kulawar kadarorin.

251f3112

Ta haka ne matsalar ke zuwa da ita. Matsakaicin amfani da sararin samaniya na sito mai girma uku mai sarrafa kansa ya ninka sau 2-5 fiye da na babban ɗakunan ajiya. Sau da yawa na iyawar ajiya yana sanya sito mai girma uku ɗaya daga cikin shahararrun nau'ikan shiryayye na ajiya a halin yanzu. A matsayinmu na masu yanke shawara kan kasuwanci, wadanne abubuwa ne ya kamata mu yi la'akari da su kafin yin shirin saka hannun jari a cikin ɗakunan ajiya mai girma uku? Na gaba, Hebei haigris hegerls ajiya shiryayye manufacturer zai gudanar da cikakken bincike. Shirye-shiryen da ake buƙata kafin ƙirar AS-RS tare da AGV / WCS / stacker sune kamar haka:

1) Ya zama dole a fahimci tsarin saka hannun jari da tsarin samar da ma'aikata na kamfani don tsarin ajiya, ta yadda za a tantance ma'auni na tsarin ajiya da matakin injina da sarrafa kansa.

2) Fahimtar yanayin wurin tafki, gami da yanayin yanayi, yanayin yanayi, yanayin yanayin ƙasa, ƙarfin ɗaukar ƙasa, nauyin iska da dusar ƙanƙara, girgizar ƙasa da sauran tasirin muhalli.

3) Bincike da fahimtar wasu yanayi da suka shafi tsarin ajiya. Misali, tushen Kayayyakin Inbound, yanayin zirga-zirgar ababen hawa da ke haɗa farfajiyar sito, adadin ƙofofi masu shigowa da waje, nau'in marufi, hanyar sarrafawa, wurin da kayayyakin da ke waje da hanyoyin sufuri, da sauransu.

4) Sito mai sarrafa kansa tsarin tsarin tsarin kayan aiki ne. Dole ne mu fahimci abubuwan da ake buƙata na tsarin tsarin kayan aiki gabaɗaya don tsarin tsarin ƙasa da kuma shimfidar tsarin ƙirar gabaɗaya na tsarin dabaru, don aiwatar da ƙirar gabaɗayan tsarin tsarin ajiya. Bincika nau'ikan, adadi da dokokin kayayyaki a ciki da waje na sito ko rumbun ajiya a baya, don yin hasashen makomar gaba da ƙididdigewa da tantance ƙarfin sito.

5) Sito mai sarrafa kansa shiri ne na ladabtarwa da yawa na injuna, tsari, lantarki da injiniyan farar hula. Waɗannan fannonin sun haɗu kuma suna takurawa juna a cikin ƙirar gaba ɗaya na sito. Sabili da haka, dole ne a ba da la'akari ga duk fannoni a cikin zane. Misali, ya kamata a zaɓi daidaiton motsi na injuna bisa ga daidaiton masana'anta da daidaiton aikin injiniyan farar hula.

6) Bincika sunan samfurin, halaye (kamar rauni, tsoron haske, tsoron danshi, da dai sauransu), siffar da girman, nauyin yanki guda ɗaya, matsakaicin ƙira, matsakaicin ƙima, yawan shigowa da fitarwa na yau da kullun, wurin ajiya da mitar fita, da dai sauransu na kayan da aka adana a cikin sito.

Abubuwan da ke sama su ne takamaiman batutuwan da ya kamata kamfani ya yi la'akari da su kafin yanke shawarar saka hannun jari a cikin sito mai girma uku na atomatik, gami da wasu batutuwan ƙwararru. Kuna iya sadarwa ta musamman tare da mai ba da sito (kamar hebeihai Gris herls ma'ajiyar shiryayye), nemi ɗayan ƙungiyar don bincika da bincika tasirin aikin, kuma a ƙarshe tabbatar da ko tsarin aikin yana yiwuwa don guje wa aiki mara inganci.


Lokacin aikawa: Mayu-11-2022